Kwamamaza

IMIKINO

Mugisha Samuel yegukanye Tour du Rwabnda 2018 yandika amateka

Yanditswe

kuya

na

Bikorimana Alexis
Mugisha Samuel yegukanye Tour du Rwabnda 2018 yandika amateka

Tour du Rwanda 2018 yari imaze iminsi umunani ibera mu Rwanda isojwe yegukanywe n’umunyarwanda, Mugisha Samuel aca n’agahigo ko kumarana umwenda w’umuhondo iminsi 7 mu 8 yakinywe

Agace ka munani ari nako ka nyuma kegukanywe na Laghab Azedine wo muri Algeria, gusa kubera Mugisha yari yarashyizemo ibihe byiza ku bari bamukurikiye yabashije kwegukana iri siganwa.

Tour du Rwanda yabaga ku nshuro ya 10 kuva yatangira muri 2009, abanyarwanda bagiye bitwara neza mu zitambutse ariko Mugisha Samuel yegukanye iya 2018 yanditse amateka yo kwambara umwenda w’umuhondo igihe kirekire kuko kuva yawambara ubwo yatwaraga agace ka kabiri(Kigali-Huye) arinze yegukana iri rushanwa ntawurayimwambura.

Agace ka nyuma k’uyu munsi ka Tour du Rwanda 2018 kazengurukaga umujyi wa Kigali katangiriye Stade Amahoro - Contrôle Technique - Kimironko - Kibagabaga -Akabuga ka Nyarutarama - RDB - Airtel - Stade Amahoro (Inshuro enye) - Contrôle Technique-Kimironko - Kibagabaga - Akabuga ka Nyarutarama - UTEXIRWA - Kinamba - Mu Kanogo - Rugunga - 40 - Tapis rouge - Nyakabanda - Kwa Mutwe - Kwa Nyiranuma-Onatracom -Gereza- MIC - Rond Point - Muhima - Nyabugogo - Kimisagara - Kwa Mutwe- 40- Cosmos gasorezwa kuri Stade ya Kigali i Nyamirambo.

Aka gace kegukanywe n’Umunya-Algeria, Laghab Azedine arusha amasegona 2 gusa Samuel Mugisha waje ku mwanya wa kabiri agahita anegukana iri siganwa.

Ni ubwa nyuma iri rushanwa rya Tour du Rwanda ryari rikinywe ku nshuro ya cumi riri ku igero kigero cya 2.2 kuko umwaka utaha guhera muri Gashyantare rizajya kuri 2.1

Uko agace ka nyuma (ka munani) kagenze

1 LAGAB Azzedine Groupement Sportif Des Petroli ALG les 82,2 km en 2h06’20’’ (moy. 39,04 km/h)
2 LOZANO RIBA David Team Novo Nordisk ESP
3 * MUNYANEZA Didier Rwanda RWA
4 * MUGISHA Moise Les Amis Sportifs RWA
5 * BELLABOUVIER Simon Haute Savoie Auvergne Rhône FRA
6 * HAILEMICHAEL Mulu Ethiopia ETH
7 RUGG Timothy Team Embrace the World USA
8 * MUGISHA Samuel Rwanda RWA 06’’
9 * DORING Jonas Team Descartes Romandie SUI ’
10 UWIZEYE Jean Claude POC Cote de Lumière RWA ’
11 NDAYISENGA Valens POC Cote de Lumière RWA 16’’
12 JULIUS Jayde South Africa RSA 44’’
13 GOUDIN Valentin Haute Savoie Auvergne Rhône FRA ’
14 GATHIAMBO Joshphat Kenyan Riders Safaricom KEN 45’’
15 * MANIZABAYO Eric Benediction Rubavu RWA ’
16 VOSS Arnaud POC Cote de Lumière BEL 48’’
17 FOURIE James South Africa RSA 49’’
18 * HAKIRUWIZEYE Samuel Rwanda RWA 52’’
19 KAMAU GICHORA Joseph Kenyan Riders Safaricom KEN 01’00’’
20 * KARIUKI John Kenyan Riders Safaricom KEN 01’02’’
21 * PERRISSIN FABERT Constantin Haute Savoie Auvergne Rhône FRA ’
22 NSENGIMANA Jean Bosco Benediction Rubavu RWA 01’06’’
23 * RUGAMBA Janvier Les Amis Sportifs RWA 01’10’’
24 * KOHL Roman POC Cote de Lumière FRA 01’16’’
25 * HAKIZIMANA Sept Les Amis Sportifs RWA 01’25’’
26 MONTSHIOA Jan Sampada RSA 01’35’’
27 * KIPLAGAT Cornelius Kenyan Riders Safaricom KEN 01’51’’
28 * HAMZA Yacine Groupement Sportif Des Petroli ALG 02’59’’
29 BURU Temesgen Ethiopia ETH 03’12’’
30 NIYONSHUTI Adrien Sampada RWA ’
31 BENEKE Calvin South Africa RSA ’
32 * LE CLAIRE Bryan POC Cote de Lumière FRA 03’25’’
33 * LOUNIS Mehdi Groupement Sportif Des Petroli ALG 03’27’’
34 * KIMUTAI Andrew Kenyan Riders Safaricom KEN 03’29’’
35 * ARAÚJO Bruno Bai - Sicasal - Petro de Luanda ANG 03’31’’
36 * DUFAUX Loïs Team Descartes Romandie SUI 03’52’’
37 * BALASKOVIC Tom Haute Savoie Auvergne Rhône FRA 04’22’’
38 * FAVRE TEYLAZ Benjamin Haute Savoie Auvergne Rhône FRA ’
39 CRUZ Jose Bai - Sicasal - Petro de Luanda ANG 04’35’’
40 SASSANE El Khacib Groupement Sportif Des Petroli ALG 04’42’’
41 BYUKUSENGE Patrick Benediction Rubavu RWA 04’43’’
42 * NIYIREBA Innocent Rwanda RWA ’
43 WENGER Florian Team Descartes Romandie SUI 04’46’’
44 * RUBERWA Jean Damascene Rwanda RWA 05’20’’
45 KAMZONG ABESSOLO Clovis SNH 10007763317 Vélo Club CMR ’
46 * UKINIWABO Rene Jean Paul Les Amis Sportifs RWA 06’26’’
47 * BOARDMAN Samuel Marc Pro CT USA 06’49’’
48 ANTON Blake Marc Pro CT USA ’
49 CRAVEN Dan Team Embrace the World NAM 06’50’’
50 MAHLANGU Thokozani South Africa RSA 07’15’’
51 * QUAEDVLIEG Lars Team Embrace the World NED 07’38’’
52 * AEBI Antoine Team Descartes Romandie SUI 08’48’’
53 VAN IJZENDOORN Hendrikus Team Novo Nordisk NED 09’03’’
54 HADI Janvier Benediction Rubavu RWA 10’20’’
55 TIENTCHEU Michel SNH Vélo Club CMR 10’28’’
56 BEYER Sebastian Team Embrace the World GER 11’39’’
57 DARIO Antonio Bai - Sicasal - Petro de Luanda ANG 13’40’’
58 * TEMALEW Bereket Desalegn Ethiopia ETH 21’55’’
59 GIRARDET David Team Descartes Romandie SUI 28’54’’
60 TELLA Artuce SNH Vélo Club CMR 29’40’’

Uko bakurikiranye ku rutonde rusange

1 * MUGISHA Samuel Rwanda RWA les 946,7 km en 24h26’53’’ (moy. 38,916 km/h)
2 UWIZEYE Jean Claude POC Cote de Lumière RWA 21’’
3 * HAILEMICHAEL Mulu Ethiopia ETH 01’04’’
4 LAGAB Azzedine Groupement Sportif Des Petroliers ALG 01’20’’
5 LOZANO RIBA David Team Novo Nordisk ESP 01’27’’
6 NDAYISENGA Valens POC Cote de Lumière RWA 02’26’’
7 * DORING Jonas Team Descartes Romandie SUI 03’26’’
8 * MUNYANEZA Didier Rwanda RWA 03’39’’
9 GOUDIN Valentin Haute Savoie Auvergne Rhône Alpe FRA 05’42’’
10 * MUGISHA Moise Les Amis Sportifs RWA 07’45’’
11 * PERRISSIN FABERT Constantin Haute Savoie Auvergne Rhône Alpe FRA 09’43’’
12 VOSS Arnaud POC Cote de Lumière BEL 12’19’’
13 BURU Temesgen Ethiopia ETH 13’57’’
14 * LE CLAIRE Bryan POC Cote de Lumière FRA 14’24’’
15 FOURIE James South Africa RSA 14’26’’
16 * KARIUKI John Kenyan Riders Safaricom KEN ’
17 GATHIAMBO Joshphat Kenyan Riders Safaricom KEN 15’26’’
18 NSENGIMANA Jean Bosco Benediction Rubavu RWA 15’31’’
19 JULIUS Jayde South Africa RSA 16’46’’
20 * QUAEDVLIEG Lars Team Embrace the World NED 18’28’’
21 * MANIZABAYO Eric Benediction Rubavu RWA 21’40’’
22 * TEMALEW Bereket Desalegn Ethiopia ETH 24’39’’
23 BENEKE Calvin South Africa RSA 24’42’’
24 NIYONSHUTI Adrien Sampada RWA 25’09’’
25 * BELLABOUVIER Simon Haute Savoie Auvergne Rhône Alpe FRA 27’05’’
26 BYUKUSENGE Patrick Benediction Rubavu RWA 27’51’’
27 * HAKIRUWIZEYE Samuel Rwanda RWA 29’26’’
28 KAMAU GICHORA Joseph Kenyan Riders Safaricom KEN 31’18’’
29 * KOHL Roman POC Cote de Lumière FRA 35’43’’
30 MONTSHIOA Jan Sampada RSA 36’27’’
31 CRUZ Jose Bai -0 Sicasal -0 Petro de Luanda ANG 36’51’’
32 * BALASKOVIC Tom Haute Savoie Auvergne Rhône Alpe FRA 37’00’’
33 * FAVRE TEYLAZ Benjamin Haute Savoie Auvergne Rhône Alpe FRA 39’30’’
34 * ARAÚJO Bruno Bai -0 Sicasal -0 Petro de Luanda ANG 46’48’’
35 * KIPLAGAT Cornelius Kenyan Riders Safaricom KEN 50’45’’
36 RUGG Timothy Team Embrace the World USA 56’38’’
37 * RUGAMBA Janvier Les Amis Sportifs RWA 01h05’29’’
38 * BOARDMAN Samuel Marc Pro CT USA 01h07’55’’
39 * AEBI Antoine Team Descartes Romandie SUI 01h09’33’’
40 * RUBERWA Jean Damascene Rwanda RWA 01h13’46’’
41 * UKINIWABO Rene Jean Paul Les Amis Sportifs RWA 01h16’03’’
42 BEYER Sebastian Team Embrace the World GER 01h16’10’’
43 * HAKIZIMANA Sept Les Amis Sportifs RWA 01h17’36’’
44 * LOUNIS Mehdi Groupement Sportif Des Petroliers ALG 01h18’24’’
45 DARIO Antonio Bai -0 Sicasal -0 Petro de Luanda ANG 01h25’19’’
46 * KIMUTAI Andrew Kenyan Riders Safaricom KEN 01h30’56’’
47 * NIYIREBA Innocent Rwanda RWA 01h32’23’’
48 HADI Janvier Benediction Rubavu RWA 01h34’29’’
49 KAMZONG ABESSOLO Clovis SNH Vélo Club CMR 01h42’59’’
50 SASSANE El Khacib Groupement Sportif Des Petroliers ALG 01h53’12’’
51 * DUFAUX Loïs Team Descartes Romandie SUI 01h54’00’’
52 CRAVEN Dan Team Embrace the World NAM 02h01’16’’
53 * HAMZA Yacine Groupement Sportif Des Petroliers ALG 02h02’57’’
54 MAHLANGU Thokozani South Africa RSA 02h12’52’’
55 VAN IJZENDOORN Hendrikus Team Novo Nordisk NED 02h13’35’’
56 WENGER Florian Team Descartes Romandie SUI 02h15’00’’
57 TIENTCHEU Michel SNH Vélo Club CMR 02h24’35’’
58 ANTON Blake Marc Pro CT USA 02h24’53’’
59 GIRARDET David Team Descartes Romandie SUI 02h32’32’’
60 TELLA Artuce SNH Vélo Club CMR 03h02’06’’

Uko barushanijwe mu guterera imisozi

1 HAILEMICHAEL Mulu ETH 80 pts
2 RUGG Timothy TEW 78
3 TEMALEW Bereket Desalegn ETH 27
4 MUGISHA Samuel RWA 27
5 LOZANO RIBA David TNN 19
6 NDAYISENGA Valens POC 18
7 KAMAU GICHORA Joseph KRS 17
8 UWIZEYE Jean Claude POC 17
9 MANIZABAYO Eric BEN 15
10 ARAÚJO Bruno SIC 13
11 MUGISHA Moise AMI 13
12 JULIUS Jayde RSA 12
13 BURU Temesgen ETH 10
14 KIPLAGAT Cornelius KRS 9
15 NSENGIMANA Jean Bosco BEN 7
16 KOHL Roman POC 5
17 FAVRE TEYLAZ Benjamin HSA 3
18 DORING Jonas TDR 3
19 MUNYANEZA Didier RWA 3
20 FOURIE James RSA 3
21 LAGAB Azzedine GSP 1
22 VOSS Arnaud POC 1

Abarushanijwe guhangana ahatambika

1 ARAÚJO Bruno SIC 27 pts
2 HADI Janvier BEN 13
3 BURU Temesgen ETH 12
4 UKINIWABO Rene Jean Paul AMI 8
5 MUGISHA Samuel RWA 6
6 HAILEMICHAEL Mulu ETH 6
7 RUGG Timothy TEW 6
8 NDAYISENGA Valens POC 4
9 FAVRE TEYLAZ Benjamin HSA 4
10 FOURIE James RSA 3
11 TEMALEW Bereket Desalegn ETH 3
12 HAKIRUWIZEYE Samuel RWA 2
13 KIPLAGAT Cornelius KRS 2
14 BEYER Sebastian TEW 2
15 HAMZA Yacine GSP 2
16 UWIZEYE Jean Claude POC 2
17 DORING Jonas TDR 2
18 LOZANO RIBA David TNN 1
19 MUNYANEZA Didier RWA 1
20 KAMAU GICHORA Joseph KRS 1
21 KOHL Roman POC 1

Uko abakiri bato mu irushanwa bakurikiranye

1 MUGISHA Samuel Rwanda les 946,7 km en 24h26’53’’
2 HAILEMICHAEL Mulu Ethiopia 01’04’’
3 DORING Jonas Team Descartes Romandie 03’26’’
4 MUNYANEZA Didier Rwanda 03’39’’
5 MUGISHA Moise Les Amis Sportifs 07’45’’
6 PERRISSIN FABERT Constantin Haute Savoie Auvergne Rhône Alpes 09’43’’
7 LE CLAIRE Bryan POC Cote de Lumière 14’24’’
8 KARIUKI John Kenyan Riders Safaricom 14’26’’
9 QUAEDVLIEG Lars Team Embrace the World 18’28’’
10 MANIZABAYO Eric Benediction Rubavu 21’40’’
11 TEMALEW Bereket Desalegn Ethiopia 24’39’’
12 BELLABOUVIER Simon Haute Savoie Auvergne Rhône Alpes 27’05’’
13 HAKIRUWIZEYE Samuel Rwanda 29’26’’
14 KOHL Roman POC Cote de Lumière 35’43’’
15 BALASKOVIC Tom Haute Savoie Auvergne Rhône Alpes 37’00’’
16 FAVRE TEYLAZ Benjamin Haute Savoie Auvergne Rhône Alpes 39’30’’
17 ARAÚJO Bruno Bai - Sicasal - Petro de Luanda 46’48’’
18 KIPLAGAT Cornelius Kenyan Riders Safaricom 50’45’’
19 RUGAMBA Janvier Les Amis Sportifs 01h05’29’’
20 BOARDMAN Samuel Marc Pro CT 01h07’55’’
21 AEBI Antoine Team Descartes Romandie 01h09’33’’
22 RUBERWA Jean Damascene Rwanda 01h13’46’’
23 UKINIWABO Rene Jean Paul Les Amis Sportifs 01h16’03’’
24 HAKIZIMANA Sept Les Amis Sportifs 01h17’36’’
25 LOUNIS Mehdi Groupement Sportif Des Petroliers Algerie 01h18’24’’
26 KIMUTAI Andrew Kenyan Riders Safaricom 01h30’56’’
27 NIYIREBA Innocent Rwanda 01h32’23’’
28 DUFAUX Loïs Team Descartes Romandie 01h54’00’’
29 HAMZA Yacine Groupement Sportif Des Petroliers Algerie 02h02’57’’

Uko amakipe yakurikiranye

1 POC Cote de Lumière en 73h27’09’’
2 Rwanda 11’05’’
3 Haute Savoie Auvergne Rhône Alpes 19’17’’
4 Ethiopia 24’14’’
5 Benediction Rubavu 48’30’’
6 South Africa 49’24’’
7 Kenyan Riders Safaricom 52’44’’
8 Team Embrace the World 01h08’21’’
9 Les Amis Sportifs 01h52’08’’
10 Team Descartes Romandie 02h20’22’’
11 Groupement Sportif Des Petroliers Algerie 02h36’52’’
12 Bai - Sicasal - Petro de Luanda 02h42’28’’
13 SNH Vélo Club 06h50’47’

IBITEKEREZO

Tanga igitekerezo


Kwamamaza Car Free Day/ 18/02/2018
INKURU ZAMAMAZA 10-08-2018

ITANGAZO RYA CYAMUNARA

Kwamamaza
Perezida KAGAME avuga ku manyanga mu Iyubakwa rya Hotel ya FERWAFA n’ikibazo cy’abana bo ku mihanda
KAGAME avuga kuri za Mission z’abayobozi zidasobanutse
IBYO ABANYAMAKURU BAVUGA KU IYEGURA RYA Fred MUVUNYI ku buyobozi bwa RMC
Uwari V/Perezida w’Urukiko rw’Urukiko rurinda Itegeko Nshinga/ Burundi
RUNIGA avuga uko bazinjira Congo
Ubutumwa bw’Umuturage kuri Perezida KAGAME
Kwamamaza